DI SẢN
TƯƠNG LAI
SỬ VIỆT
🏛️ Giỏ hàng Chân Thành

Mỗi dự án -
một di sản tương lai

Em phân tích từng dự án qua 3 LĂNG KÍNH:
PHÁP LÝ · DÒNG TIỀN · GỐC RỄ LỊCH SỬ
Có đánh giá CHÂN THÀNH ưu/nhược điểm.

19 dự án
Có sao nói vậy - không sale chai
19 dự án
Iconia Lakeside 54 Tố Hữu Căn hộ Đang mở bán
Nam Từ Liêm ·Q1/2029

Iconia Lakeside 54 Tố Hữu

📜 Gốc tích vùng đất

Mễ Trì - làng cốm di sản văn hoá phi vật thể quốc gia 2014 + Đình Mễ Trì Thượng (di tích kiến trúc nghệ thuật cấp Quốc gia 1992) thờ Lý Nam Đế (Lý Bí) - người lập nước Vạn Xuân 544. Tên Mễ Trì = Ao gạo - vua ban vì gạo tám thơm tiến vua.

Đình Mễ Trì Thượng - thờ Lý Nam Đế · 1992
💎 Giá trị đầu tư
Pháp lý: CĐT Mipec - thuộc Hoá Dầu Quân Đội (top uy tín, không drama, không trễ tiến độ). Tuần 4/5/...
Dòng tiền: Cách Masterise Cao Xà Lá 3km - giá RẺ HƠN 100 triệu/m². Ven hồ Mễ Trì + CV Phùng Khoang. N...
Giá tham chiếu
7 - 44 tỷ
107-135 triệu/m² (đã VAT + bảo trì)
Diện tích
68-328 m²
LONG BIÊN GOLF VILLAS Biệt thự Đang mở bán
Long Biên

LONG BIÊN GOLF VILLAS

📜 Gốc tích vùng đất

Long Biên = "rồng bên cạnh" Thăng Long. Đất kinh đô VẠN XUÂN 544 - "Lưỡng Long Chầu Nguyệt"

Lý Nam Đế · 544
💎 Giá trị đầu tư
Pháp lý: Em verify trực tiếp CĐT + sổ đỏ trước khi tư vấn cụ thể. Cần xem ngày văn bản pháp lý gần ...
Dòng tiền: Em sẽ phân tích dòng tiền cho thuê + tiềm năng tăng giá theo hạ tầng khu vực khi gặp trực ...
Giá tham chiếu
88 - 280 tỷ
400-700 triệu/m²
Diện tích
220-400 m²
LUMI HANOI Căn hộ Đang mở bán
Hà Nội

LUMI HANOI

📜 Gốc tích vùng đất

Thăng Long - 1000 năm kinh đô, 15 triều đại lựa chọn

Lý Thái Tổ · 1010
💎 Giá trị đầu tư
Giá tham chiếu
66 triệu/m²
Masterise Cao Xà Lá Căn hộ Đang mở bán
Khương Đình

Masterise Cao Xà Lá

📜 Gốc tích vùng đất

Đất Cao Xà Lá - CAO SU + XÀ PHÒNG + THUỐC LÁ - biểu tượng Đổi Mới Việt Nam 1959-1986

Đổi Mới Việt Nam · 1959
💎 Giá trị đầu tư
Pháp lý: CĐT Masterise Homes - nhà phát triển BĐS hàng hiệu đẳng cấp quốc tế. Thông số dựa theo QĐ-...
Dòng tiền: Vị trí TRUNG TÂM - cách Royal City 800m, đối diện ĐHQG Hà Nội, 15 phút tới Hồ Gươm. Ngay G...
Giá tham chiếu
5 - 58 tỷ
180-250 triệu/m²
Diện tích
28-232 m²
Sunshine Legend City Căn hộ Đang mở bán
Hưng Yên

Sunshine Legend City

📜 Gốc tích vùng đất

Phố Hiến (Hưng Yên) - thương cảng lớn thứ 2 Đàng Ngoài thế kỷ 17 - "Thứ nhất Kinh Kỳ, thứ nhì Phố Hiến"

Phố Hiến cổ · 1600

📜 Gốc tích vùng đất

Thăng Long - 1000 năm kinh đô, 15 triều đại lựa chọn

Lý Thái Tổ · 1010
💎 Giá trị đầu tư
Giá tham chiếu
Liên hệ giá
VINHOMES GLOBAL GATE HẠ LONG Biệt thự Đang mở bán
Hạ Long

VINHOMES GLOBAL GATE HẠ LONG

📜 Gốc tích vùng đất

Vịnh Hạ Long - di sản UNESCO, đất sông biển nuôi thương cảng Vân Đồn từ thế kỷ 12

Lý Anh Tông - Vân Đồn · 1149
💎 Giá trị đầu tư
Giá tham chiếu
Liên hệ giá
Vinhomes Grand Park - Quận 9 Căn hộ Đang mở bán
Quận 9

Vinhomes Grand Park - Quận 9

📜 Gốc tích vùng đất

Em sẽ cập nhật câu chuyện gốc tích vùng đất này sau khi nghiên cứu kỹ

💎 Giá trị đầu tư
Giá tham chiếu
Từ 3.8 tỷ
tỷ
Diện tích
78-78 m²
VINHOMES HẢI VÂN BAY Biệt thự Đang mở bán
Quận Liên Chiểu

VINHOMES HẢI VÂN BAY

📜 Gốc tích vùng đất

Đà Nẵng - hậu duệ Hội An 1567, thương cảng quốc tế đầu tiên VN do Nguyễn Hoàng mở

Nguyễn Hoàng · 1567
💎 Giá trị đầu tư
Giá tham chiếu
Từ 10 tỷ
tỷ
Diện tích
50-50 m²
An Bình Homeland Căn hộ Đang mở bán
Hà Nội

An Bình Homeland

📜 Gốc tích vùng đất

Thăng Long - 1000 năm kinh đô, 15 triều đại lựa chọn

Lý Thái Tổ · 1010
💎 Giá trị đầu tư
Giá tham chiếu
5.1 - 12.8 tỷ
75-85 triệu/m²
Diện tích
68-150 m²
ANC Nha Trang (Anh Nguyễn Ocean Front Nha Trang) Căn hộ Đang mở bán
Khánh Hoà

ANC Nha Trang (Anh Nguyễn Ocean Front Nha Trang)

📜 Gốc tích vùng đất

Nha Trang mở 1653 - cuối Champa, đầu Việt - di sản giao thoa văn hoá Chăm-Việt

Chúa Hiền Nguyễn Phúc Tần · 1653
💎 Giá trị đầu tư
Giá tham chiếu
85-105 triệu/m²
D'PATRIMONY - Chủ đầu tư Tân Hoàng Minh Căn hộ Đang mở bán
Hà Nội

D'PATRIMONY - Chủ đầu tư Tân Hoàng Minh

📜 Gốc tích vùng đất

Thăng Long - 1000 năm kinh đô, 15 triều đại lựa chọn

Lý Thái Tổ · 1010
💎 Giá trị đầu tư
Giá tham chiếu
400-600 triệu/m²
Greenera Southmark Căn hộ Đang mở bán
Hà Nội

Greenera Southmark

📜 Gốc tích vùng đất

Thăng Long - 1000 năm kinh đô, 15 triều đại lựa chọn

Lý Thái Tổ · 1010
💎 Giá trị đầu tư
Giá tham chiếu
90 triệu/m²
Diện tích
42-120 m²
Hanoi Seasons Garden Căn hộ Đang mở bán
TP.HCM

Hanoi Seasons Garden

📜 Gốc tích vùng đất